Bản ghost win XP2 full driver - giao diện win 7

Thảo luận trong 'win xp'

1. yen sao

yen sao Super Moderator Staff Member

Bản ghost sp2 mới, với giao diện win 7 đổi bằng tay (theo bài viết ở vn-zoom chứ không phải sử dụng phần mềm thay đổi giao diện nên khỏi lo nặng nhé. Tuy nhiên chỉ làm phần nổi giống win 7 thui (giao diên màn hình, nhạc, màn hình boot…) 1 số cái chi tiết hơn thì mình làm xấu mù (chắc do gà quá) nên mình bỏ :D
    Thông tin:
    - Dung lượng: 1,4GB
    - Cấu hình máy yêu cầu tối thiểu:Intel(R) Celeron(R) CPU 430 @1.80GHz ram 1GB => nhìn cũng biết cấu hình cùi rùi nhé, mà có khi ram 500mb cũng được ấy chứ, với cấu hình này mà các bác bảo cài win7 luôn cho rồi thì em xin vái cả nón, giật đến mức tê tái
    - Bản ghost tích hợp đầy đủ những phần mềm thường sử dụng nhất adobeflash 11, foxit, Microsoft office 2003, Netframwork 2.0, KMP, idm 6.05 full (đừng update nhé) … bên cạnh đó cũng tích hợp luôn phần mềm ghost win xp không cần đĩa hirenboot, cách sử dụng vô cùng đơn giản, các bạn có thể xem và down trên mạng.
    Nhược điểm: Khởi động sẽ mất từ 45s đến 1 phút tùy máy
    Đây là hình ảnh chụp sau khi ghost xong nè:

Khởi động xong nè

Đó mặc dù có giao diện win 7 nhưng máy gần như vẫn bình thường -:D-

Một vài ứng dụng bắt chước win 7 nhé :D

Bỏ sẵn bản làm giao diện win 7.

Lưu ý: Down cả 5 part về, cho vô 1 folder chung, rồi giải nén part1 là được.
    Link down
    Part1:upfile.vn/8VbR
    part2: upfile.vn/4J3k
    part3:upfile.vn/4J36
    part4: upfile.vn/4Je3
    part5: upfile.vn/4Je0
    Tuy đây là bản ghost đa cấu hình nhưng với các dòng main khác nhau thì vẫn có khác biệt riêng, do đó sau khi ghost xong có thể thiếu drive mạng hoặc driver màn hình..., Tốt nhất là tải card mạng về trước khi ghost máy nhé, có mạng rồi làm gì chả được =)) các bạn làm theo hướng dẫn để tải driver còn thiếu nhé (do vấn đề bản quyền nên mình không up được)

Nếu không tìm được driver phù hợp, hãy comment bên dưới tên main của bạn mình sẽ tìm giúp.