Cách mix đồ với giày màu nâu cho nam giới

Thảo luận trong 'Linh tinh-ngoài lề'

1. duongthisinh

duongthisinh Member

Khi giày màu đen đã trở nên quá quen thuộc và nhàm chán thì đó cũng chính là lúc nên thay đổi bằng một đôi giày màu nâu. Tuy nhiên bạn lại đang phân vân không biết nên kết hợp trang phục với đôi giày màu nâu như thế nào thì hãy cùng chúng tôi tìm hiểu qua bài viết sau đây để có những ý tưởng phối đồ tuyệt vời nhất nhé.

Kết hợp giày nâu với quần jeans

Chất liệu jean đã trở nên quá quen thuộc với cả hai phái hiện nay. Nếu diện quần jean và giày nâu thì bạn có thể chọn diện cùng áo sơ mi trắng bên trong, bên ngoài khoác chiếc áo blazer lịch lãm. Ngoài ra, bạn có thể mang theo bên mình chiếc cặp da nam cao cấp. Đảm bảo với set đồ này chắc chắn bạn sẽ luôn luôn nổi bật trong bất kỳ hoàn cảnh nào.

Hãy chọn màu dây lưng trùng với màu đôi giày nâu

Đây là nguyên tắc chung trong diện trang phục, giày màu nào thì chọn thắt lưng màu đấy. Chỉ cần chọn chiếc áo sơ mi cùng quần âu kết hợp kết hợp với giày, dây lưng đơn giản nhưng sẽ mang lại vẻ vô cùng nam tính, sang trọng.

Áo jacket kết hợp giày nâu

Chiếc áo jacket vô cùng cần thiết khi trời vẫn còn chút lạnh của ngày đông như hiện nay. Cánh mày râu có thể chọn cho mình trang phục có gam màu nâu hoặc xanh để hài hòa với đôi giày màu nâu.

Phối giày màu nâu với trang phục nhiều màu sắc

Nếu bạn yêu thích vẻ đẹp của trang phục hiện đại, bạn muốn làm mới mình bằng gu ăn mặc nhiều màu sắc? Hãy thử kết hợp cùng quần kaki nhiều màu với áo font, hay sơ mi trắng. Nhằm giúp bộ đồ thêm phần cá tính thì bạn đừng quên sử dụng phụ kiện là chiếc dây lưng cùng tông màu với đôi giày nâu nhé.

Sử dụng cách kết hợp trang phục ton-sur-ton

Bạn có thể không tin nhưng sự thật là một bộ trang phục đồng màu từ trên xuống dưới sẽ tạo được sự khác biệt và khiến bạn vô cùng nổi bật trước đám đông. Chỉ cần bạn khéo léo mix chúng với bộ suit và đôi giày màu nâu trông bạn sẽ vô cùng thanh lịch, phong cách hơn nhiều đấy.

Chìa khóa làm nên thành công của cách kết hợp này chính là chiếc sơ mi mặc bên trong và đôi tất cùng tông màu giúp bạn tạo điểm nhấn hơn nhiều đấy.

Chúng tôi vừa gợi ý cho bạn về cách kết hợp trang phục với giày màu nâu. Tùy thuộc vào sở thích cũng như ăn mặc của cá nhân mà bạn có thể chọn cho mình cách kết hợp phù hợp nhất nhé. Chúc bạn thành công nhé !
    Tham khảo thêm các sản phẩm giày da chất khác tại: https://laforce.vn/giay-da-nam/