hãy nắm chặt tay em anh nhé !!

Thảo luận trong 'Bài học cuộc sống'

1. Cá biển

Cá biển New Member

Với nhiều người, nắm tay chỉ đơn thuần là phép lịch sự xã giao, là sự va chạm của hai bàn tay, và tất cả chỉ có thế.

Nhưng với anh, nắm tay không đơn thuần chỉ là nắm tay. Vì có những bàn tay mà em từng ao ước nắm lấy, nhưng rồi nhận ra bàn tay đó chẳng dành cho em bao giờ. Nắm tay thì dễ nhưng để tìm thấy được một bàn tay ấm áp, và tin cậy thì khó vô cùng. Ta cứ tìm hoài tìm mãi. Rồi có lúc em ngỡ như đã tìm được thì giữa những ngón tay đan vào nhau vẫn có khe hở, nhỏ lắm, nhưng rồi nó lớn dần, lớn dần, chúng trở thành những rạn nứt, thành hố sâu ngăn cách và rồi thành lời chia tay.........

Thế nên,anh ơi,nắm chặt tay em,anh nhé ! Để em cảm nhận được hơi ấm và sự bình yên từ bàn tay anh truyền cho em.

Nắm chặt tay em,anh nhé... để mình đừng lạc mất nhau giữa đường phố xô bồ.Vì em sợ . . .khi tay em rơi xuống. . .bàn tay đỡ lấy. . . không phải là . . .tay anh. . .

Nắm chặt tay em,anh nhé! Để không một khe hở nào len vào giữa đôi ta.Để những ngón tay luôn đan khít vào nhau,tạo thành bức tranh hạnh phúc.Để em thuộc từng vết chai trong lòng bàn tay anh,để em cảm nhận rõ hơn về anh,để em biết tình yêu anh sâu lắng và mạnh mẽ ,sẽ giúp em vượt qua những nỗi lo sợ mơ hồ, những cám dỗ cuộc đời, những lo lắng băn khoăn ...

Dẫu cho có bất cứ điều gì xảy ra, dẫu cho có phút giây nào đó, em giận dỗi rút tay về, thì anh hứa nhé, vẫn nắm chặt tay em!

Nắm tay em chặt nhé …để em biết anh vẫn luôn yêu em và không muốn vuột mất em ra khỏi cuộc đời anh. Và để em biết em đã thuộc về anh, đã được anh níu giữ và ôm ấp trong tim.

Nắm tay em chặt nhé, và nâng đỡ em dậy khi một chút chới với trong cuộc sống này làm em mất thăng bằng và vấp ngã , anh nhé…

Nắm tay em chặt nhé… để em gục đầu vào vai anh ngủ thật lâu, để em cảm thấy bình yên vì đã tìm được một bến đỗ cho riêng mình.....để những khi minh xa nhau,hay khi em nhắm mắt thì trong giấc mơ em vẫn có thể nhìn thấy anh

Và này anh ơi!
    Có khi nào anh muốn buông tay em ra không?
    Có khi nào anh cảm thấy mệt mỏi và muốn đi tìm một hạnh phúc mới?
    Có khi nào những tình cảm trong anh dành cho em không còn đủ lớn để tiếp sức bàn tay anh nắm chặt lấy tay em nữa không?
    Thế thì anh có thể buông tay em ra

và đi tìm hạnh phúc mới cho riêng anh,
    dù hạnh phúc đó không phải là em…

Và có khi nào anh muốn nắm chặt tay em lại một lần nữa không?
    Nếu anh buông tay em mà khi tình yêu trong hai ta vẫn còn đậm sâu,
    thì một ngày nào đó anh hãy quay về nhé...
    Quay về và nắm chặt tay em một lần nữa...
    Vậy nhé anh…

"Nếu đã lỡ buông tay em ra,
    thì hãy nắm lại tay em chặt hơn trước,
    nhé anh…"
    Vì anh từng nói :
    " e co buong tay a ra thi ban tay a van mai con hoi am cua e. a se k bao jo wen e. a k muon xa e.
    e yeu cua a!"
    MINHinguyentri thích bài này.