Mặc đẹp trong lễ Giáng Sinh

Thảo luận trong 'Tin tức – xu hướng'

1. webdoanhnghi

webdoanhnghi New Member

Một mùa Giáng sinh lại về và chắc hẳn mỗi người chúng ta đều đang ấp ủ những kế hoạch, những dự định trong ngày lễ ấy. Nhất là phái đẹp, họ đang băn khoăn không biết làm thế nào để đẹp nhất, nổi bật nhất trong mắt mọi người hay đặc biệt hơn là một nửa của mình trong ngày Noel? Giải pháp cho bạn đây: Cẩm nang mặc đẹp trong lễ Giáng Sinh.

Nào hãy cùng nghe tư vấn về cách mix đồ chào đón Noel. Để cho Giáng sinh thêm tưng bừng thì bạn hãy mix đồ cùng với các gam màu đặc trưng của lễ hội: đỏ, xanh lá cây và trắng nhé! Tại sao lại là đỏ, xanh lá cây và trắng ư? Màu đỏ được lấy cảm hứng từ chính màu sắc trên bộ quần áo của ông già Noel và chắc chắn đây sẽ là gam màu đầu tiên bạn nghĩ đến nhắc đến ngày lễ này? Màu xanh chính là màu xanh tuyệt đẹp của cây thông noel-một biểu tượng không thể thiếu trong lễ giáng sinh. Còn màu trắng thì sao?

Nó sẽ giúp bạn trông thật nhẹ nhàng và bay bổng như những bông tuyết trắng vậy.

Với màu đỏ, bạn sẽ có rất nhiều sự lựa chọn. Nếu bạn là một cô nàng tinh nghịch thì hãy chọn cho mình một chiếc váy ngắn. Một chiếc đầm liền hoặc váy dài sẽ giúp bạn trở thành một cô nàng trông thật nữ tính. Còn bạn yêu thích sự trẻ trung, năng động thì quần jean phối hợp với áo len đỏ là một sự lựa chọn hoàn hảo.

Ngoài ra, để nhấn nhá cho những trang phục với gam màu trầm thì những phụ kiện nhỏ nhắn như: mũ len, clutch, giày cao gót hay thậm chí là tất da chân màu đỏ cũng sẽ cho bạn nổi bật hơn rất nhiều đấy! Một điểm cần lưu ý là bạn không nên diện cùng một lúc quá nhiều đồ màu đỏ lên người nhé!

Nếu màu đỏ đem lại cho bạn cảm giác sôi động, nóng hơn trong đêm giáng sinh thì màu xanh sẽ đem lại cho bạn một cảm giác thật tươi mát, trẻ trung. Bạn nên chọn cho mình một cái áo vest, áo khoác hoặc áo len màu xanh kết hợp với quần jean hay chân váy.Bạn cũng có thể chọn chân váy màu xanh cùng với áo len họa tiết.

Ngoài ra, việc kết hợp một chiếc quần skinny jeans cùng áo form dài cũng là một lựa chọn không tồi.

Không lộng lẫy và cầu kỳ như các gam màu trước nhưng màu trắng tinh khôi luôn có một sức hút nhất định. Tuy nhiên, một câu hỏi được đặt ra là “Làm sao để phối đồ với gam màu trắng để trở nên nổi bật hơn, đậm chất Giáng Sinh mà vẫn còn ở đó sự ấm áp trong “tuyết” và tiện dụng? Vì vậy, cẩm nang sẽ mách nhỏ bạn một vài điều sau.

Bạn hãy chọn cho mình một chiếc áo khoác bông trắng hay đỏ, nó sẽ mang lại cho bạn sự thanh thoát và lịch lãm. Ngoài ra, đó còn là một sự lựa chọn dễ dàng, phù hợp với mọi lứa tuổi. Bên cạnh đó, hoặc là bạn còn có thể chọn cho mình một bộ đầm liền, điều đó sẽ giúp bạn trở nên tinh khiết như những bông tuyết Giáng sinh vậy.

Để tạo điểm nhấn cho trang phục tone màu trắng thì bạn hãy chọn cho mình dây lưng, mũ len hoặc khăn quàng cổ màu đỏ hoặc ngược lại. Như vậy, bạn sẽ trở nên thật thanh thoát nhưng cũng không kém phần nổi bật.

Chúc các bạn có một mùa Giáng sinh an lành và trở thành người phụ nữ đẹp nhất, nổi bật nhất trong mắt mọi người và các chàng nhé! Thân ái!

Xem thêm các tin khác tại webdoanhnghiepviet.com/tintuc/
  2. tttnmisaki

tttnmisaki New Member

Cám ơn bạn nhé ! Đúng thứ mình đang cần ^____^