Nâng ngực có bị ung thư không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp'

1. luynaphan

luynaphan New Member

Câu hỏi: Chào bác sĩ, vòng 1 của tôi vốn không to, tôi luôn tự ti về khuyết điểm này của mình. Tôi cũng dự định đi nâng ngực nhưng lại sợ nâng ngực sẽ bị ung thư. Mong bác sĩ có thể giải đáp giúp tôi nâng ngực có bị ung thư không? và chi phí nâng ngực giá bao nhiêu tiền tại HCM.

( Ngọc Huyền – Hà Nội)

Trả lời:

Thanh Huyền thân mến !

Cám ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến cho chúng tôi. Các chuyên gia sẽ giải đáp thắc mắc cho bạn về vấn đề: ” nâng ngực có bị ung thư không? ” như sau:

Nâng ngực có gây ung thư không là lo lắng của rất nhiều các chị em đang có ý định đi nâng ngực hiện nay. Nhiều chị em cho rằng nâng ngực sẽ để lại di chứng, có nguy cơ bị ung thư cao. Tuy nhiên các nhà khoa học đã chứng mình không có bất cứ một mối liên quan nào giữa việc nâng ngực và bị ung thư cả.

Nâng ngực thẩm mỹ được coi là một phương pháp cải thiện vòng 1 cân đối và giúp khắc phục những khuyết đểm ở vùng ngực hiệu quả nhất hiện nay. Cách làm đẹp này đang được ưu chuộng và lựa chọn mỗi khi có nhu cầu đi nâng ngực. Phẫu thuật nâng ngực áp dụng những công nghệ hiện đại nên không còn mất quá nhiều thời gian, cũng không cần động chạm dao kéo nhiều nên không xâm lấn, không ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như chức năng làm mẹ, đặc biệt an toàn tuyệt đối

Vòng 1 căng đầy, đáng mơ ước là niềm mong mỏi của rất nhiều các chị em. Tuy vậy không phải ai cũng có được may mắn đó. Chị em sẽ tìm đến các cơ sở thẩm mỹ để lấy lại sự tự tin về cơ thể mình. Nâng ngực rất đa dạng về phương pháp, chất liệu, cách thức nâng ngực. Trước đây phổ biến nhất là nâng ngực bằng silicon. Công nghệ càng phát triển, silicon cũng đem lại nhiều phiền toái hơn. Vì vậy, nâng ngực nội soi ra đời thay thế toàn bộ những phương pháp cũ. Song hành với nó là các cách cải thiện vòng 11 khác như nâng ngực bằng mỡ tự thân, nâng ngực chảy xệ…..Nhiều chuyên gia thẩm mỹ khuyên bạn nên chọn công nghệ nội soi khi có ý định làm to, làm đẹp bầu ngực. An toàn, hiệu quả, nhanh chóng là những ưu điểm to lớn mà công nghệ này mang lại. Đây là câu trả lời rõ ràng nhất cho vấn đề phẫu thuật nâng ngực có bị ung thư không.

Chọn được phương pháp là điều tiên quyết phải thực hiện. Những chọn địa chỉ thẩm mỹ cũng quan trọng không kém. Nếu bạn không may gặp phải một trung tâm kém chất lượng, tay nghề của bác sĩ còn non kém, trang thiết bị chẩn đoán và phẫu thuật thô sơ không được vô trùng kỹ lưỡng, chất liệu độn ngực không đảm bảo chất lượng thì rất dễ xảy ra những biến chứng như viêm nhiễm, lộ túi ngực, ngực không đều hai bên, chảy xệ sau phẫu thuật….Vì thế, để thật sự yên tâm và có được một kết quả thẩm mỹ tốt thì bạn nên chọn một cơ sở thẩm mỹ có uy tín, đáng tin cậy.

Chọn phương pháp nâng ngực phù hơp, chọn địa chỉ uy tín để thực hiện là những bước quan trọng bạn cần phải làm trước khi quyết định ” tút tát ” bầu ngực của mình. Nếu cả 2 yếu tố trên đều tố, chắc chắn bạn sẽ không bao giờ phải băn khoăn lo lắng về vấn đề nâng ngực có bị ung thư không?