Tình yêu kết nối 2 trái tim nhỏ

Thảo luận trong 'Sinh viên “iu”'

1. boypro3666

boypro3666 New Member

Chào các thành viên diễn đàn NhaSinhVien.net! Đây là câu chuyện mình sưu tầm, mọi người đọc vui nhé!

Tình yêu, có khi đến từ những việc vô cùng bình dị như bố mẹ tôi, họ yêu nhau từ cơn mưa mùa hạ, chú thím tôi yêu nhau từ chiếc bánh rán, cậu mợ tôi yêu nhau từ bát bún riêu cua…

Tôi thực sự rất ngưỡng mộ đối với những tình yêu như thế, đối với tôi, tình yêu ko cần phải cầu kì, ko cần quá phô trương, chỉ cần tự nhiên, bình thường như c/s mà tôi đang sống. Tôi vốn là kẻ bình thường và muốn một cuộc sống bình thường. Có thể đọc đến đây bạn thấy tôi là con người tẻ nhạt, ko có ý chí tiến thủ gì cả. Nhg đối với tôi như vậy là ổn rồi, ta nhường chỗ cho những người hơn ta, những người có năng lực tốt, ta bớt cho họ những nỗi lo làm sao để hơn ta, bởi ta vốn rất bình thường, ko làm mất thời gian, sức lực của họ như vậy có phải là tốt hơn ko?

Tất nhiên đó chỉ là theo cách suy nghĩ của riêng tôi thôi. Thông thường cách suy nghĩ này đc coi là xvideos tiêu cực, bởi lẽ xã hội muốn phát triển thì cần phải cạnh tranh, các bạn trẻ đã học Mác- Lê nin chắc đã nhớ ra, tôi tự hỏi rằng nếu mấy cụ mà truyền thụ cho tôi mấy cái đó chắc tức ko làm gì đc vs cái lối suy nghĩ tiêu cực như tôi J

Tiếc rằng điều tôi mong muốn lại ko thành hiện thực, sự xuất hiện của một số người đã phá vỡ đi c/s hết sức bình thường của tôi. Phải làm sao đây???

Học xong đại học, tránh xa cái bon chen, chật trội đất thủ đô, tôi trở về với gia đình của mình. Về quê làm vẫn là hơn. Bố mẹ tôi cũng sắp xếp ổn thỏa cho tôi rồi, học xong đi làm và hẹn hò, nếu có thể thì lấy luôn.

Tôi cũng đi xem mắt vài người, quả thật tôi cũng ko ưng í lắm, xnxx nhưng đến lần thứ 7, tôi bất chợt dao động trước 1 người. Anh có một đôi mắt rất đẹp, ánh mắt ấy hút lauxanh.us hồn tôi ngay thừ cái nhìn đầu tiên. Anh hơn tôi 5 tuổi, hiện đang là bác sĩ đa khoa…

Tôi với anh nói chuyện vs nhau cũng khá hợp, cũng hẹn nhau đi chơi, ăn uống vài lần. Dần dần trở thành người yêu của nhau. Tôi vẫn mỉm cười khi c.s của mình từ bé đến tận bây giờ trôi qua một cách êm đềm như thế. Rồi thì một hòn đá đầu tiên cản bước trên đường đi tới hạnh phúc của tôi xuất hiện.

Anh nói rằng, bên tôi, anh có cảm giác rất vui vẻ , mọi thứ ở tôi đều tốt đẹp. Ai lấy đc tôi là phúc đức tu từ kiếp trước. Tiếc rằng anh ko có phúc phận ấy, anh ko phải là nửa còn lại của đời tôi.

Nói thẳng toẹt ra là tôi đã bị đá. Nghe phũ nhg đó là sự thật.

Anh muốn tôi và anh vẫn là bạn của nhau. Có 1 kinh nghiệm đúc kết từ rất nhiều rất nhiều người ở VN cho thấy, từ tình bạn thành tình yêu rất dễ, từ tình yêu thành tình bạn khó vô cùng.

Nếu anh đã tìm đc đối tượng khác thì tôi cũng buông tay, níu kéo làm gì thứ truyen sex co giao thao ko thuộc về mình. Càng cố giữ thì chỉ chuốc lấy khổ đau về mình. Kinh nghiệm xương máu từ các bậc tiền bối mà tôi đã rút ra khi xem phim.

“ Có thể cho em biết cô ấy là ai ko? Yên tâm đi, em ko phải loại người ghen tuông đâu. Nếu đã ko còn yêu nhau nữa thì buông xuôi ko níu kéo. Em chỉ hơi tò mò chút xíu thôi.”

Khi anh đưa ảnh chụp trên điện thoại cho tôi xem.

“ Chúc anh hạnh phúc bên cô ấy. Bye.”

Tôi rời khỏi Lưu luyến quán, nơi tình yêu bắt đầu và cũng là nơi kết thúc cho tất cả. Tại sao lại là người con gái đó mà ko phải người khác. Nếu là người khác tôi sẽ sao, rất tiếc lại vào đúng cái người mà tôi ghét kinh khủng. Lí do vì sao tôi ghét con người này thì dài vô cùng nhg cơ bản của câu chuyện là cô ta là mối tình đầu của anh zai tôi, 2 người yêu nhau suốt 3 năm cấp 3, thế rồi lên ĐH đùng 1 cái cô ấy bỏ anh zai tôi chạy theo tên đại gia nào đó ở HN, anh tôi phải mất 1 năm trời mới quên đi đc mối tình này. Giờ thì hay rồi, tình yêu đầu của tôi cũng bị cô ấy cướp mất.

Vừa đau vừa tức. Đời cơ bản là buồn. Tôi chọn cho mình một góc khuất trong quán gần trường cấp 3. Tôi còn nhớ hồi đó, mỗi khi buồn lại rủ mấy đứa bạn ra đây ăn uống thả phanh cho quên đi cái sự đời. Mấy năm rồi, quán này cũng thay đổi nhiều, nhìn mấy nhóc cấp 3 bỗng chốc bao kỉ niệm ngày xưa lại ùa về. Đúng, thời đi học, cấp 3 là lứa tuổi nhiều

Xem thêm: http://svhubtforum.com/forum/threads/tinh-yeu-ket-noi-2-trai-tim.79725/

Cảm ơn NhaSinhVien.net đã đọc bài viết!